What is the Meaning of Against with all Examples

తెలుగులో అర్థానికి వ్యతిరేకంగా: మిత్రులారా, నేటి ఈ వ్యాసం హిందీ నిఘంటువు పదం యొక్క తెలుగు అర్థం (అర్థం) కు సంబంధించినది, దీనికి వ్యతిరేకంగా మేము అన్ని అర్ధాలను ఉదాహరణ ద్వారా తెలుసుకుంటాము, వాటి ప్రభావం, ఉపయోగం మొదలైనవి. తెలుగులో అర్థం యొక్క పూర్తి సమాచారం అర్థం చేసుకోవడానికి, ఈ కథనాన్ని చివరి నుండి చదవండి. కాబట్టి త్వరగా పెరుగుతాయి.
 

Against Meaning in Telugu : 

 
Meanings of against in Telugu –
 
Adverb 
 • ఎగైనెస్ట్
 •   ఎగైనెస్ట్
 •   ప్రతికూల
 •   ఎగైనెస్ట్
 
Preposition 
  • సహాయంతో
  •   నుండి భిన్నమైనది
  •   దీనికి విరుద్ధంగా
  •   వ్యతిరేకంగా
  •   వ్యతిరేకం
  •   ప్రయోజనం కోసం

 

1985 లో రబీ 1996-97 సీజన్ వరకు ఈ పథకం ప్రారంభమైనప్పటి నుండి సుమారు 5.82 కోట్ల మంది రైతులు ఈ పథకం పరిధిలోకి వచ్చారు మరియు రూ. 1,523 కోట్లు ప్రీమియం వసూళ్లకు వ్యతిరేకంగా రూ. 269 కోట్లు.

 
నా మనస్సు ద్వారా, ఇప్పటి వరకు పైన పేర్కొన్న పదాలు, హిందీ మరియు ఆంగ్ల అర్ధం యొక్క ప్రతి సంక్షిప్తీకరణ తెలిసి ఉండేది. ఇప్పుడు నా ప్రశ్న ఏమిటంటే, ఈ సంక్షిప్త రూపాలను తెలుసుకున్న తరువాత, మీ మనస్సులో ఉంచగలిగే అన్ని విషయాలను ఏదో ఒకదానితో సంబంధం కలిగి ఉండడం ద్వారా మీరు తెలుసుకున్నారా?

మీ మెదడులోని అన్ని భావనలు ఈ చిన్న అర్థాలతో స్పష్టంగా లేనందున, మీలో చాలా మంది స్పందించరు, అప్పుడు నా మిత్రులారా, ఈ సమస్యను మీ కోసం పెద్ద మరియు వివరంగా పరిష్కరించడానికి మేము ఈ పోస్ట్ రాశాము. కాబట్టి వాటిని పెంచడం ద్వారా మరియు వాటిని కథలాగా గుర్తుంచుకోవడం ద్వారా, రాబోయే సమయంలో ఉపయోగించినప్పుడు, ఇప్పుడు మనం స్థాయిలో వేగంగా కదులుతున్నాము.

Against Telugu

What is the Meaning of Against in Telugu :

 
అన్ని పదాలను వివరంగా చదవండి –
 
– మీ అందరికీ వ్యతిరేకంగా, ఈ పదం మీకు బాగా తెలుసు ఎందుకంటే ఇది ప్రతిరోజూ మీ జీవితంలో ఘర్షణ పడుతుందా లేదా, మిత్రులారా, మనం ఈ భూమిపై మనుషులుగా వారి తెలివితేటలతో మనసుతో పుట్టాము. ఇది సమీపంలో ఉంది, కానీ ప్రతి వ్యక్తి జన్మించినప్పుడు, అతను వేర్వేరు ప్రదేశం, సంస్కృతి మరియు వాతావరణంలో పెద్దవాడు.

అతని మనస్తత్వం ఎక్కడ అభివృద్ధి చెందుతుంది. వాతావరణం కారణంగా, అతని ఆలోచన కూడా అలాంటిదే అవుతుంది. ఇప్పుడు మనం దీనికి వ్యతిరేకంగా మాటకి వచ్చాము, అయితే, ప్రతి వ్యక్తి ఆలోచన ఒకేలా ఉండదు కాబట్టి, వారి ఆలోచనలు మరియు అభిప్రాయాలు ఒకే విషయానికి భిన్నంగా ఉంటాయి. ఈ కారణంగా, చాలా సార్లు తమలో తాము గొడవ పడుతోంది.

ప్రతికూలంగా, ఈ పదం గురించి ప్రతికూల పరిస్థితిని మనం చర్చించవచ్చు, అనగా, ఈ పదం వ్యతిరేక పరిస్థితిని చూపుతుంది.అన్ని తరువాత, ఇది అననుకూల పరిస్థితి. .హించుకుంటూ ఉండాలి.

అతను చేసిన కృషికి సరైన ఫలితం లభించకపోతే, ప్రతికూల లేదా రివర్స్ పరిస్థితిని అతనికి తెలియజేస్తాము. ఈ పదానికి ప్రతిదానికి వేర్వేరు అర్థాలు ఉన్నాయి, అలాంటి ఉదాహరణలు మన చుట్టూ చాలా ఎక్కువ చూడవచ్చు.

– బదులుగా, ఈ పదం ఒకదానికి బదులుగా మరే ఇతర పని, విషయం, వ్యక్తి, వస్తువులు మొదలైనవాటిని ఉపయోగించడాన్ని సూచిస్తుంది, ఇది ఈ పదానికి మంచి నిర్ధారణ, ఉదాహరణకు, మార్కెట్ ఏదైనా కొనడానికి వెళ్ళినప్పుడు, మీరు కొన్ని విషయాలు ఇష్టపడతారు కాని తరువాత దాని కంటే మంచి విషయం మనకు లభిస్తే, మొదటిదానికి బదులుగా, ఈ పదం యొక్క అర్ధాన్ని నిర్ధారించే ఈ రెండవదాన్ని మేము అంగీకరిస్తాము, రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ రచనల నుండి ఎంపిక ప్రక్రియ ద్వారా మనం దానిని అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఉంది.

 
ప్రతి పదం యొక్క ప్రభావాల గురించి వివరణాత్మక సమాచారం –
 
వ్యతిరేకంగా, చిన్న విషయాలకు వ్యతిరేకంగా వెళ్ళే ప్రక్రియ ఉన్నప్పుడు, అప్పుడు పెద్ద సమస్య లేదు మరియు చెడు పరిస్థితులతో ఫలితం రాదు. దీనికి విరుద్ధంగా, ఒక నిర్దిష్ట సమస్యకు వ్యతిరేకంగా ఇద్దరు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మంది వ్యక్తుల మధ్య పెద్ద స్థాయికి వ్యతిరేకంగా ఉంటే, అప్పుడు ఫలితాలు ఖచ్చితంగా విరుద్ధంగా ఉంటాయి, ఇది సామాజిక, మానసిక స్థాయిని ప్రభావితం చేస్తుంది.

– అననుకూలమైనది, ఈ జీవితంలో పరిస్థితి ఎప్పుడూ ఒకేలా ఉండదు, కొన్నిసార్లు మంచిది లేదా కొన్నిసార్లు వ్యతిరేకం. పరిస్థితి మంచిగా ఉన్నప్పుడు, ఫలితాలు వారి స్వంత స్థాయిలో సాధించబడతాయి మరియు వారి శిఖరం వద్ద అద్భుతమైన మరియు ఒత్తిడి లేనివి, కానీ పరిస్థితి వ్యతిరేకం అయినప్పుడు ప్రతికూల ఫలితాలు ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి, ఇవి తమతో పాటు దేశ పురోగతిలో పనిచేస్తాయి.

– బదులుగా, అవసరాన్ని నెరవేర్చడానికి బదులుగా, రెండవది అవలంబించబడుతుంది, అప్పుడు రెండు షరతులు సృష్టించబడతాయి, మొదటిది, మొదటి చేతి కంటే మెరుగైనది ఉంటే, అది అద్భుతమైన పని అవుతుంది మరియు రెండవది, ఇప్పటికే ఏదో ఒకదానిలో ఉంటే, తరువాత చింతిస్తున్నాము. అది తప్ప, ఏమీ అనుభూతి చెందలేదు.

వాడకాన్ని అర్థం చేసుకోండి –
 
– వ్యతిరేకంగా, మేము ఏదైనా అంగీకరించని పరిస్థితిని చెప్పడానికి ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తాము.

– ప్రతికూల, ప్రతికూల పరిస్థితిని చెప్పడానికి ఉపయోగించండి.

– బదులుగా, ఒకటి కాకుండా మరొకదాన్ని స్వీకరించడాన్ని సూచించడానికి పదాన్ని ఉపయోగించండి.

నా ప్రియమైన మిత్రులారా, తెలుగులో మీనింగ్ ఆఫ్ ఎగైనెస్ట్ అనే ఈ కథనాన్ని చదివిన తరువాత, మరెక్కడా దొరకని సమాచారం మీకు లభిస్తుంది. తెలుగులో మీన్స్‌కు వ్యతిరేకంగా కొన్ని ప్రశ్నలు, వ్యతిరేకంగా అర్థం ఏమిటి, సమాధానం కూడా ఈ పోస్ట్‌లో కనిపిస్తుంది. పైన పేర్కొన్న శోధన పెట్టెను ఉపయోగించి మీరు చాలా పదాల గురించి సమాచారాన్ని పొందవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *