What is the Meaning of Adapt in Telugu

తెలుగులో అర్థాన్ని అలవాటు చేసుకోండి: ఈ రోజు మనకు డిక్షనరీ పదం యొక్క తెలుగు వివరాలు పూర్తి వివరాలతో మరియు ఉదాహరణలతో తెలుసు. తెలుగులో అడాప్ట్ గురించి మొత్తం సమాచారం గొప్పగా తెలుసుకోవటానికి, ఈ కథనాన్ని చివరి వరకు చదవండి. కాబట్టి త్వరగా ముందుకు వెళ్దాం.

Adapt Meaning in Telugu :

 
Meanings of adapt in Telugu –
 
Verb 
  •  అనుగుణంగా
  •   కి మార్చండి
  •   ట్రాన్స్ఫారమ్
  •   సయోధ్య కోసం
  •   స్నేహితులను చేసుకోండి
  •   మార్చడానికి
  •   దానికి అనుగుణంగా
Verb

1. కొత్త లేదా విభిన్న పరిస్థితులకు అనుగుణంగా లేదా అనుగుణంగా ఉండండి.

2. సరిపోయేలా చేయండి లేదా క్రొత్త ప్రయోజనానికి అనుగుణంగా మార్చండి.

 
మీరు పైన పేర్కొన్న షార్ట్‌కోడ్‌ను స్నేహితులు చదివి అర్థం చేసుకున్నారని నేను ఆశిస్తున్నాను. ఈ చిన్న అర్ధాలను చదివిన తరువాత, ఈ అర్ధాలను అర్థం చేసుకోవడంలో మరియు గుర్తుంచుకోవడంలో మీకు సహాయపడే అన్ని విషయాలు మీకు తెలుసా అని ఇప్పుడు నేను తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాను.

దీని అర్థం మీరు కథ వంటి మొత్తం సమాచారాన్ని అందిస్తున్నారా లేదా? కాబట్టి మీకు సమాధానం రాలేదని నేను అనుకుంటున్నాను ఎందుకంటే మనస్సులో చాలా సమాచారం వేర్వేరు వ్యక్తుల ప్రకారం మారుతుంది, కాబట్టి ఈ సందర్భంలో మీరు ప్రతి మానవుడిని మాటల్లో చదివితే, మీరు ఇప్పటికే నిల్వ చేసిన సమాచారంతో కూడా కనెక్షన్ చేసుకోవాలి.

కాబట్టి ఆ సందర్భంలో అది ఎన్ని విధాలుగా సరైనదో తెలియదు, అప్పుడు మిత్రులారా, ఈ విషయాలన్నింటినీ జాగ్రత్తగా చూసుకున్న తర్వాత మేము ఈ కథనాన్ని మీకు అందించాము, తద్వారా ఈ సమాచారాన్ని చదవడం ద్వారా మీరు మీ మనస్సులో ఒక ఖచ్చితమైన విషయాన్ని గుర్తుంచుకొని మంచిగా చేసుకోవచ్చు. అటువంటి పద్ధతిలో ఉపయోగించవచ్చు. ప్రియమైన మిత్రులారా, ఇప్పుడు వారు ఆలస్యం చేయకుండా త్వరగా ముందుకు వెళుతున్నారు.

 
Adapt Telugu
 

What is the Meaning of Adapt in Telugu :

 
ప్రతి పదం యొక్క అర్ధాన్ని వివరంగా తెలుసుకోండి –
 
– ధృవీకరించడం, ఈ పదాన్ని దాదాపు ప్రతి ఒక్కరూ అర్థం చేసుకోవచ్చు ఎందుకంటే మనలో చాలామంది లేదా అందరూ మన వ్యక్తిగత, వృత్తిపరమైన, విద్యార్థి జీవితంలో కొంత సమయం లో ఉపయోగించుకోవాలి మరియు ఇప్పటికీ ఈ పదాన్ని అనుసరిస్తూనే ఉంటారు. అంటే, మీరు ఒకదానిని మరొకటి తయారు చేయడానికి లేదా పోయడానికి మరియు ఒకరి ప్రకారం చేయటానికి ఉపయోగించవచ్చు.

చాలా మంది ప్రజలు తమ విషయాలు, విషయాలు, పనులు, అలవాట్లు మొదలైనవాటిని ఏదో ఒక విధంగా లేదా బాహ్య మంచి లేదా మంచిగా చేయాలనుకుంటున్నారు, సమానత్వం రూపంలో చాలా విషయాలు ప్రదర్శించబడతాయని మనం చూడవచ్చు.

– రూపాంతరం చెందడానికి, ఒక వస్తువును మార్చడం ద్వారా దానిని మార్చమని ఈ పదం నేరుగా చెబుతుంది, అందువల్ల, విషయాలు, అలవాట్లు లేదా మానవ రూపాన్ని మార్చమని కూడా చెప్పవచ్చు. ఈ అర్థం దాని అంతర్గత రూపాన్ని లేదా దాని లక్షణాలను మార్చమని మనల్ని అడగడం లేదు, కానీ బాహ్య భౌతిక రూపంలో మార్పును చూపుతోంది, ఇది కాలక్రమేణా వేర్వేరు బాహ్య అచ్చులో ఉంచడం ద్వారా మారుతున్నట్లుగా పరిగణించవచ్చు.

– కలిసి కూర్చోవడం, చూస్తే, ఈ భూమిపై చాలా విషయాలు ఒకదానితో ఒకటి అనుసంధానించబడి ఉంటాయి. ఇక్కడ, అవి బాహ్యంగా లేనప్పటికీ, అవి అంతర్గత రూపాన్ని చూపుతాయి మరియు ఏదో ఒకవిధంగా కనెక్ట్ చేయబడతాయి. ఇప్పుడు ఉదాహరణకు, ఇద్దరు పురుషులు లేదా స్త్రీ మరియు వారు ఏ వయస్సులోనైనా ఉండవచ్చు.

వారి మధ్య విభజన ఉందని అనుకుందాం, ఇప్పుడు ఇక్కడ రెండు పరిస్థితులు కనిపిస్తాయి. మొదట, ఈ ఇద్దరు వ్యక్తులు ఒకరినొకరు ఇప్పటికే తెలుసుకున్నారు మరియు ప్రస్తుతం, వారి మధ్య కొంత వ్యక్తిగత సమస్య కారణంగా, దుర్య అక్కడ ఉన్నారు. రెండవది, ఈ ఇద్దరికీ ఒకరికొకరు కూడా తెలియదు. ఇప్పుడు, ఈ రెండు పరిస్థితులలో, ఈ రెండింటినీ కలపడం అనేది కలుసుకోవలసిన విషయం.

ప్రతి పదం యొక్క ప్రభావాలను చదవండి –
 
– అనుగుణంగా, ఇప్పుడు మనకు అనుగుణ్యత యొక్క ప్రభావం తెలిస్తే, మనం నిశితంగా పరిశీలిస్తే, ఒకదానికొకటి అనుగుణంగా ఉండే చక్రంలో మంచి అలవాట్లు కాపీ చేయబడితే, అప్పుడు సానుకూలంగా మరియు దీనికి విరుద్ధంగా – మరొకరి చెడు అలవాట్లను లేదా విషయాలను అవలంబించండి మీరు వెళితే, మీరు ప్రతికూల ప్రభావాలను చూస్తారు. ఏ సమాజం, దేశ వృద్ధికి అడ్డంకిని సృష్టిస్తుంది.

– రూపాంతరం చెందుతూ, చాలా వస్తువుల బాహ్య రూపాన్ని మార్చడానికి ఇది ఉపయోగించబడుతుంది. ఇప్పుడు దాని ప్రత్యక్ష ప్రభావం, ప్రతికూల లేదా సానుకూల ఫలితం ఏమైనప్పటికీ, దాని వెనుక ఉన్న ప్రయోజనం కారణంగా ఇది కనిపిస్తుంది.

– వ్యక్తి రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ జీవన లేదా నాన్-లివింగ్ ఎంటిటీలను కలపడం ద్వారా దానిని వ్యక్తపరుస్తాడు. ఈ సందర్భంలో, ఫలితాలు రెండు అంశాల క్రింద కనుగొనబడతాయి, ఇది దాని ప్రభావాన్ని వివరిస్తుంది.

వెర్డో వాడకం తెలుసుకోండి –
 
– అనుగుణంగా, ఒకదాని ప్రకారం మరొకటి ఉంచడం, దీని కోసం ఉపయోగించండి.

– బాహ్య నిర్మాణంలో మార్పును ప్రతిబింబించడానికి ట్రాన్స్ఫార్మింగ్ ఉపయోగించబడుతుంది.

– సామరస్యాన్ని సృష్టించడానికి, ఇద్దరు వ్యక్తులు కల్తీ గురించి వివరిస్తారు.

తెలుగులోని అడాప్ట్ మీనింగ్ నుండి వచ్చిన ఈ పోస్ట్ ఈ పదాన్ని అర్థం చేసుకోవడంలో మాకు సహాయపడిందని, ఇది మిమ్మల్ని బాగా గుర్తుంచుకోవడంలో మరియు ఉపయోగించడంలో సహాయకరంగా ఉంటుందని నేను ఆశిస్తున్నాను. దయచేసి మీ సూచనను మాతో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *